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1. UTANGULIZI 
Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia inatangaza nafasi za mafunzo ya Ualimu ya 

Stashahada ya Ualimu Elimu ya Awali, Msingi na Elimu Maalumu. Mafunzo 

yatakayotolewa ni Stashahada ya Ualimu Elimu ya Awali, Msingi, Elimu Maalumu  

(Miaka 02) na Stashahada Maalumu ya Ualimu Elimu ya Msingi (Miaka 03) katika 

masomo ya sayansi, hisabati na TEHAMA. Waombaji wa mafunzo ya Ualimu ya 

Stashahada ya Ualimu Elimu ya Awali, Msingi na Elimu Maalumu (miaka 02) ni 

wahitimu wa Kidato cha sita wenye ufaulu wa Daraja la Kwanza hadi la Tatu (I-III) na 

Walimu wahitimu wa Elimu ya Ualimu ngazi ya Astashahada. 

 

Waombaji wa mafunzo ya Ualimu ya Stashahada Maalumu ya Ualimu Elimu ya 

Msingi (Miaka 03) katika masomo ya sayansi, hisabati na TEHAMA ni wahitimu wa 

kidato cha nne wenye ufaulu wa Daraja la kwanza hadi la tatu (I-III). Mafunzo haya 

yatatolewa katika vyuo vya Serikali na Vyuo visivyo vya Serikali. Vyuo vya ualimu 

visivyo vya Serikali vitatoa mafunzo haya baada ya kuwasilisha maombi na kupata 

kibali cha Kamishna wa Elimu.  Wizara inakaribisha maombi ya kujiunga na 

mafunzo ya Ualimu katika Vyuo vya Serikali na visivyo vya Serikali kwa kuzingatia 

sifa zilizobainishwa katika tangazo hili. 

 

2. SIFA ZA KUJIUNGA NA MAFUNZO YA UALIMU 
a) Sifa za kujiunga na Stashahada ya Ualimu Elimu ya Awali, Msingi na Elimu 

Maalumu (Miaka 02) ni: 

(i)  Wahitimu wa Kidato cha Sita wenye ufaulu wa Daraja la I-III kwa kiwango 

cha “Principal Pass” mbili (02). Aidha, kwa waombaji waliosomea masomo 

ya Economics, Commerce na Book Keeping waombe kozi ya Stashahada 

ya Ualimu wa Elimu ya Awali. 

(ii)  Walimu waliohitimu mafunzo ya Ualimu ngazi ya Astashahada (Cheti) ya 

Ualimu Elimu ya Awali, Msingi au Elimu Maalumu. Aidha, waombaji wa 

mafunzo watakaochaguliwa kwa sifa hii watapangwa kwenye michepuo 

kulingana na ufaulu wao katika Mtihani wa Taifa wa Ualimu ngazi ya 

Astashahada.  
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b) Sifa za kujiunga na Stashahada Maalumu ya Ualimu Elimu ya Msingi (Miaka 

03) katika masomo ya Sayansi, Hisabati na TEHAMA ni wahitimu wa Kidato 

cha nne wenye ufaulu wa Daraja la I-III kwa kiwango cha alama “C” au zaidi 

katika masomo matatu, mawili kati yake yakiwa ni: Basic Mathematics, 
Biology, Chemistry, Physics, Information and Computer Studies au 
Computer Science.  

 
3. AINA YA MAFUNZO NA VYUO VINAVYOTOA MAFUNZO 

Jedwali lifuatalo linaonesha aina ya mafunzo ya Ualimu (kozi) na vyuo vinavyotoa  

mafunzo husika. 

 
A. STASHAHADA YA UALIMU ELIMU YA AWALI, MSINGI NA ELIMU MAALUMU 

(MIAKA 02) 

Na. AINA YA MAFUNZO (KOZI) VYUO VINAVYOTOA 
MAFUNZO 

1 Stashahada ya Ualimu Elimu ya Msingi mchepuo wa  
Sayansi ya Jamii (kwa kutumia lugha ya kiswahili) 

Mhonda, Murutunguru, 
Vikindu na Bustani  

2 
Stashahada ya Ualimu Elimu ya Msingi mchepuo wa  
Sayansi ya Jamii (kwa kutumia lugha ya kingereza) 

Mpuguso na Shinyanga 
 
 

3 

Stashahada ya Ualimu Elimu ya Msingi mchepuo wa 
Sayansi ya jamii na lugha ya kiswahili (kwa kutumia 
lugha ya kiswahili). 
 

Bunda 

4 Stashahada  ya Ualimu Elimu Maalumu ( kwa kutumia 
lugha ya kingereza) 

Patandi na Mpwapwa  
 

5 Stashahada  ya Ualimu Elimu Maalumu ( kwa kutumia 
lugha ya kiswahili) 

Kabanga, Patandi na 
Mpwapwa 

 
6 

Stashahada ya Ualimu Elimu ya Msingi  mchepuo wa 
Sayansi na Hisabati (kwa kutumia lugha ya kingereza) 

Kasulu, Mandaka na 
Mamire  
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Stashahada ya Ualimu Elimu ya Msingi mchepuo wa 
Sayansi na Hisabati (kwa kutumia lugha ya kiswahili)  

 
Kitangali, Sumbawanga, 
Tandala 

 Stashahada ya Ualimu Elimu ya Awali (kwa kutumia 
lugha ya kingereza) 

 
Dakawa na Nachingwea 
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B. STASHAHADA MAALUMU YA UALIMU ELIMU YA MSINGI KATIKA MASOMO 
YA SAYANSI, HISABATI NA TEHAMA (MIAKA 03) 
 

Na AINA YA MAFUNZO (KOZI) VYUO VINAVYOTOA 
MAFUNZO 

1 Stashahada Maalumu ya Ualimu Elimu ya Msingi 
katika masomo ya Sayansi, Hisabati na TEHAMA 
(Miaka 03) 

Monduli, Butimba, 
Klerruu, Songea, 
Tukuyu, Kasulu, 
Mpwapwa, Morogoro, 
Korogwe naTabora.  

 

4. UTARATIBU WA KUTUMA MAOMBI 
 

(i) Wahitimu wa kidato cha nne, kidato cha sita na walimu waliohitimu 

Astashahada ya Ualimu Elimu ya Awali na Msingi, wenye sifa 

zilizobainishwa katika Tangazo hili  wanaruhusiwa kutuma maombi; 

(ii) Waombaji wa Mafunzo ya Ualimu katika vyuo vya Ualimu vya Serikali    

wanatakiwa kujisajili na kutuma maombi kielektroniki kupitia mfumo wa 

udahili wa Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia 

(https://tcm.moe.go.tz); 

(iii) Waombaji wa Mafunzo ya Ualimu kwa vyuo visivyo vya Serikali watume 

maombi yao moja kwa moja katika vyuo wanavyotaka kusoma na vyuo 

husika viwasilishe sifa za waombaji Baraza la Mitihani Tanzania kwa 

uhakiki; 

10 Stashahada ya Ualimu Elimu ya Awali (kwa kutumia 
lugha ya kiswahili)  
 

Kinampanda, Katoke na 
Singachini. 

11 Stashahada ya Ualimu  Elimu ya Msingi mchepuo wa 
lugha (Kingereza, Kiswahili, Kifaransa na Kichina) 

Marangu 

12 Stashahada ya Ualimu Elimu ya Msingi mchepuo wa 
Sanaa na Michezo (kwa kutumia lugha ya kingereza) 

Butimba  

13 Stashahada ya Ualimu Elimu ya Msingi mchepuo wa 
Sanaa na Michezo (kwa kutumia lugha ya kiswahili)  
 

Ilonga na Tarime 
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(iv) Mwombaji  wa mafunzo ya Ualimu ya Stashahada ya Ualimu Elimu ya 

Awali na Msingi (Miaka 02) atachagua kozi tatu (03) kwa kuanza na ile 

anayoipenda zaidi; 

(v) Mwombaji  wa mafunzo ya Ualimu ya Stashahada Maalumu ya Ualimu 

Elimu ya Msingi (Miaka 03) atachagua tahasusi tatu (03) kwa kuanza na 

ile anayoipenda zaidi; 

(vi) Majibu kwa watakaochaguliwa kujiunga na Mafunzo ya Ualimu katika 

Vyuo vya Ualimu vya Serikali yatatolewa kwenye mfumo kupitia 

“account” aliyotumia mwombaji kuomba mafunzo ya Ualimu (kuanzia 

tarehe 09/08/2024) na katika Vyuo vya Ualimu walivyochaguliwa;  

(vii) Fomu  za kujiunga na Mafunzo zitatolewa kupitia tovuti ya Wizara ya 

Elimu, Sayansi na Teknolojia (www.moe.go.tz) na Chuo 

atakachopangwa mwombaji kwa kutumia anuani yake. Waombaji wote 

wanashauriwa kuandika anuani kamili, barua pepe na namba ya simu 

inayopatikana kwa mawasiliano zaidi; na 

(viii) Majibu na fomu za kujiunga na Chuo kwa watakaochaguliwa kujiunga 

na Mafunzo ya Ualimu katika Vyuo vya Ualimu visivyo vya Serikali 

yatatolewa na vyuo husika. 

(ix) Mwisho wa kutuma maombi ni tarehe 08/09/2024.    

 

      
Prof. Carolyne I. Nombo 

KATIBU MKUU 
 


